Cập nhật lúc 08:24 30/10/2017 (GMT+7)

Thông tin về Đại hội Phật giáo các tỉnh/thành Nhiệm kỳ (2017 - 2022)

(PGVN)

Thực hiện Thông tư số: 015/2016/TT.HĐTS do Hòa thượng Thích Thiện Nhơn ký ngày 11 tháng 02 năm 2016 về việc hướng dẫn tổ chức Đại hội Đại biểu GHPGVN Tỉnh, Thành phố trực thuộc T.Ư Nhiệm kỳ (2017 – 2022).

 
Thời gian Đại hội được tiến hành từ Quý I/2017 đến hết Quý III/2017; lịch trình tổ chức thành công Đại hôi:

Stt

Tỉnh/Thành Phố

Ngày Đại hội

Thành phần BTS

Chỉ đạo Đại hội

1

An Giang

09-10/03/2017

(12-13/02/Đinh Dậu)

55 thành viên;

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Huệ Tài

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

2

Bà Rịa Vũng Tàu

20-21/05/2017

(25-26/04/Đinh Dậu)
67 thành viên

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Quảng Hiền

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

3

Bạc Liêu

20-21/09/2017
(01-02/08/Đinh Dậu)
54 thành viên

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Huệ Trí
Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

4

Bắc Giang

31/7-01/08/2017

(09-10/06 nhuận/Đinh Dậu)
25 thành viên, 13 ủy viên Thường trực

Trưởng ban:
Thượng tọa Thích Thiện Văn
Thượng tọa Thích Thanh Quyết

5

Bắc Kạn

09-10/10/2017

(20-21/08/Đinh Dậu)
36 thành viên, 14 ủy viên thường trực;

Trưởng ban:
Thượng tọa Thích Thanh Quyết

Hòa thượng Thích Bảo Nghiêm

6

Bắc Ninh

02-03/08/2017

(11-12/06 nhuận/Đinh Dậu)
45 thành viên, 17 ủy viên thường trực;

Trưởng ban: Thượng tọa Thích Thanh Phụng
Hòa thượng Thích Thiện Nhơn


Hòa thượng Thích Quảng Tùng

7

Bến Tre

17-18/03/2017

(20-21/02/Đinh Dậu)

57 thành viên;

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Nhựt Tấn

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

8

Bình Dương

08-09/01/2017

(11-12/12/Bính Thân)

57 thành viên;

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Huệ Thông

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

9

Bình Định

14-15/09/2017

(24-25/07/Đinh Dậu)
53 thành viên, 29 ủy viên Thường trực

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Nguyên Phước
Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

10

Bình Phước

11

Bình Thuận

16-17/08/2017
(25-26/07/Đinh Dậu)
56 thành viên,

Trưởng ban:
Thượng tọa Thích Minh Nhật
Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

12

Cà Mau

22-23/09/2017

(03-04/08/Đinh Dậu)
54 thành viên

Trưởng ban:
Thượng tọa Thích Huệ Thành
Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

13

Cao Bằng

14-15/07/2017

(21-22/06/Đinh Dậu)
28 thành viên. 11 vị Thường trực;

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Gia Quang

Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu

14

Cần Thơ

04-05/04/2017
(08-09/03/Đinh Dậu)
 55 thành viên, trong đó có 19 vị Thường trực;

Trưởng ban:
Hòa thượng Đào Như

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

15

Đà Nẵng

02-03/06/2017

(08-09/05/Đinh Dậu)
2 giáo phẩm chứng minh, 53 thành viên, 23 ủy viên Thường trực.

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Chí Mãn

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

16

Đắk Lắk

24-25/08/2017
(03-04/07/Đinh Dậu)
59 thành viên, 19 vị Ủy viên thường trực;

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Châu Quang

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

17

Đắk Nông

07-08/06/2017
(13-14/05/Đinh Dậu)
1 vị phẩm chứng minh, 51 ủy viên, 18 ủy viên Thường trực 

Trưởng ban:
Thượng tọa Thích Quảng Tuấn

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

18

Điện Biên

18-19/03/2017
(21-22/02/Đinh Dậu)

27 thành viên;

Trưởng ban: Thượng tọa Thích Đức Thiện

Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu

19

Đồng Nai

08-09/06/2017
(14-15/05/Đinh Dậu)
59 thành viên chính thức, 9 ủy viên dự khuyết,

Trưởng ban: Hòa thượng Thích Nhật Quang

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

20

Đồng Tháp

14-15/03/2017
(17-18/02/Đinh Dậu)

48 thành viên;

Trưởng ban: Thượng tọa Thích Chơn Minh

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

21

Gia Lai

27-28/09/2017
(08 - 09/8/Đinh Dậu)
61 thành viên, 28 vị Thường trực

Trưởng ban:
Thượng tọa Thích Từ Vân

22

Hà Giang

07-08/08/2017
(16-17/06 nhuận/Đinh Dậu)
31 thành viên, 11 ủy viên Thường trực

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Gia Quang

Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu

23

Hà Nam

12-13/03/2017
(15-16/02/Đinh Dậu)

47 thành viên;

Trưởng ban: Thượng tọa Thích Thanh Quyết

Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu

24

Hà Nội

02-03/07/2017
(09-10/06/Đinh Dậu)
75 thành viên, 19 ủy viên thường trực;

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Bảo Nghiêm

Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu

25

Hà Tĩnh

23-24/09/2017
(04-05/08/Đinh Dậu) 
30 thành viên

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Bảo Nghiêm
Hòa thượng Thích Quảng Tùng

26

Hải Dương

08-09/09/2017
(18-19/07/Đinh Dậu)
35 thành viên, 11 vị Ủy viên thường trực;

Trưởng ban: Thượng tọa Thích Thanh Vân

Hòa thượng Thích Bảo Nghiêm

27

Hải Phòng


Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu

28

Hậu Giang

17-18/04/2017
21-22/03/Đinh Dậu
 2 vị phẩm chứng minh, 2 vị giáo phẩm cố vấn, 47 ủy viên chính thức, 24 ủy viên Thường trực

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Huệ Đức

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

29

Hòa Bình

16-17/08/2017
(25-26/07/Đinh Dậu)
23 thành viên 

Trưởng ban: 
Đại đức Thích Đức Nguyên

Thượng tọa Thích Thanh Quyết

30

Hưng Yên

24-25/09/2017
(05-06/08/Đinh Dậu)
39 thành viên, 15 ủy viên thường trực

Trưởng ban:
Thượng tọa Thích Thanh Hiện
Hòa thượng Thích Gia Quang

31

Kiên Giang

15-16/06/2017
(21-22/05/Đinh Dậu)
57 thành viên, 25 vị ủy viên Thường trực

Trưởng ban:
Hòa thượng Danh Đổng

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

32

Kon Tum

20-21/06/2017
(26-27/05/Đinh Dậu)
01 vị Chứng minh, 39 ủy viên, 18 vị Ban Thường trực

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Quảng Xả 
Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

33

Khánh Hòa

04-05/06/2017
(10-11/05/Đinh Dậu)
57 thành viên

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Ngộ Tánh
Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

34

Lai Châu

26-27/06/2017
(03-04/06/Đinh Dậu)
19 thành viên
08 vị Ban Thường trực

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu

Hòa thượng Thích Bảo Nghiêm

35

Lạng Sơn

27-28/09/2017
(08-09/08/Đinh Dậu)
30 thành viên;

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Quảng Tùng
Hòa thượng Thích Gia Quang

36

Lào Cai

15-16/09/2017
(25-26/07/Đinh Dậu)
19 thành viên, 8 ủy viên Thường trực

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Thanh Điện
Hòa thượng Thích Quảng Tùng

37

Lâm Đồng

29-30/09/2017
(10-11/08/Đinh Dậu)
57 thành viên, 25 vị Thường trực.

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Toàn Đức
Hòa thượng Thích Thiện Nhơn 

38

Long An

27-28/09/2017
(08-09/08/Đinh Dậu)
57 thành viên

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Minh Thiện
Hòa thượng Thích Thiện Tánh

39

Nam Định

16-17/04/2017
(20 -21/03/Đinh Dậu)
43 thành viên

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Hạnh Nghiêm

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

Hòa thượng Thích Gia Quang

40

Ninh Bình

27-28/07/2017
(05-06/06 nhuận/Đinh Dậu)
33 thành viên
15 vị Ban thường trực

Trưởng ban:
Thượng tọa Thích Thọ Lạc
Hòa thượng Thích Quảng Tùng

41

Ninh Thuận

20-21/04/2017
24-25/03/Đinh Dậu
57 thành viên;

Trưởng ban:
Thượng tọa Thích Hạnh Thể

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

42

Nghệ An

29-30/04/2017
(04-05/04/Đinh Dậu)
25 thành viên;

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

Hòa thượng Thích Bảo Nghiêm

43

Phú Thọ

13-14/06/2017
(19-20/5/Đinh Dậu)
31 thành viên, 11 ủy viên Thường trực

Trưởng ban:
Thượng tọa Thích Minh Nghiêm

Hòa thượng Thích Gia Quang

44

Phú Yên

45

Quảng Bình

06-07/03/2017
(09-10/02/Đinh Dậu)

33 thành viên;

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Tánh Nhiếp

Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu

46

Quảng Nam

26, 27/10/2017
(07, 08/09/Đinh Dậu)
48 thanhf viên, 17 ủy viên Thường trực.

Trưởng ban:
Thượng tọa Thích Thiện Thành
Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

47

Quảng Ninh

14-15/03/2017
(17-18/02/Đinh Dậu)

41 thành viên;

Trưởng ban: Thượng tọa Thích Thanh Quyết

Hòa thượng Thích Bảo Nghiêm

48

Quảng Ngãi

02-03/04/2016
(25-26/02/Bính Thân)
47 thành viên, trong đó 21 vị Ủy viên Thường trực

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Hạnh Lạc

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

49

Quảng Trị

23-24/04/2017
(27-28/03/Đinh Dậu)
57 thành viên, trong đó 19 vị Ủy viên thường trực

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Thiện Tấn

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

50

Sóc Trăng

21 - 22/03/2017
(24-25/02/Đinh Dậu)
57 thành viên Ban Trị sự và 18 Ủy viên dự khuyết;

Trưởng ban: Hòa thượng Tăng Nô

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

51

Sơn La

14-15/10/2017
(25-26/09/Đinh Dậu)
55 thành viên, 17 ủy viên thường trực;

Trưởng ban:
Thượng tọa Thích Thanh Quyết

Hòa thượng Thích Gia Quang

52

Tây Ninh

14-15/06/2017
(20-21/5/Đinh Dậu)
36 ủy viên, 5 vị Ban Chứng minh, 19 ủy viên Thường trực

Trưởng ban:
Thích Niệm Thới
Hòa thượng Thích Thiện Pháp

53

Tiền Giang

17-18/07/2017
(24-25/06/Đinh Dậu)
 47 thành viên, 25 vị Ban Thường trực

  Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Huệ Minh
Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

54

Tp.HCM

06-07/11/2017
(18-19/09/Đinh Dậu)

55

Tuyên Quang

04-05/04/2017  
(08-09/03/Đinh Dậu)
27 thành viên

Trưởng ban: Hòa thượng Thích Gia Quang

Hòa thượng Thích Quảng Tùng

56

Thái Bình

10-11/08/2017
(19-20/06 nhuận/Đinh Dậu)
41 thành viên, 15 ủy viên thường trực

Trưởng ban:
Thượng tọa Thích Thanh Hòa
Hòa thượng Thích Bảo Nghiêm

57

Thái Nguyên

18-19/07/2017
(25-26/06/Đinh Dậu)
41 thành viên, 11 vị Ban thường trực

Trưởng ban:
Thượng tọa Thích Nguyên Thành
Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu

58

Thanh Hóa

16-17/07/2017
(23-24/06/
Đinh Dậu)
47 thành viên, 16 vị Thường trực;

Trưởng ban:
Đại đức Thích Tâm Đức

Hòa thượng Thích Bảo Nghiêm

59

Thừa Thiên Huế

15-16/03/2017
(18-19/02/Đinh Dậu)

69 thành viên;

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Đức Thanh

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

60

Trà Vinh

22-23/08/2017
(01-02/07/Đinh Dậu)
65 thành viên;

Trưởng ban:
Hòa thượng Thạch Sok Xane

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

61

Vĩnh Long

06-07/01/2017
(09-10/12/Bính Thân)

56 thành viên;


Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Như Tước

Hòa thượng Thích Thiện Nhơn

62

Vĩnh Phúc

11-12/09/2017
(21-22/07/Đinh Dậu)
39 thành viên.

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Thanh Duệ

Hòa thượng Thích Bảo Nghiêm

63

Yên Bái

15-16/08/2017
(24-25/06/Đinh Dậu)
37 thành viên, 12 ủy viên thường trực.

Trưởng ban:
Hòa thượng Thích Thanh Duệ

Hòa thượng Thích Quảng Tùng


PGVN

Ý kiến phản hồi









 Refresh